ਓਬਰਾਏ: ਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਮੁਕਤ-ਵਪਾਰ ਸਮਝੌਤੇ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਨੇੜੇ

ਓਬਰਾਏ: ਤੇ ਹਸਤਾਖਰ ਮੁਕਤ-ਵਪਾਰ ਸਮਝੌਤੇ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ, ਭਾਰਤ ਦੇ ਨੇੜੇ

ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਯਾਤਰਾ ‘2015 ਵਿੱਚ ਹੋਣ ਦੀ ਉਮੀਦ

ਹੇਠ ਲਿਖੇ ਪਾਠ ਨੂੰ ਸ਼ੁਰੂ ਵਿੱਚ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਵਿਚ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ਿਤ ਇੱਕ ਰਿਪੋਰਟ ਦਾ ਇੱਕ ਗੂਗਲ ਅਨੁਵਾਦ ਹੈ

ਰਾਬਰਟ Frank ਕੇ 
www.thesuburban.com

ਪੜਾਅ ‘ਧਰਤੀ’ ਤੇ ਦੂਜਾ ਸਭ-ਅਬਾਦੀ ਨੂੰ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਨਾਲ ਇੱਕ ਫਰੀ-ਵਪਾਰ ਸਮਝੌਤੇ ‘ਤੇ ਦਸਤਖਤ ਕਰਨ ਲਈ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਲਈ ਸੈੱਟ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ, ਦੀਪਕ ਓਬਰਾਏ Dollard des Ormeaux, ਸਤੰਬਰ 7 ਵਿਚ ਇਕ ਮੀਟਿੰਗ ਦੌਰਾਨ ਇੰਡੋ ਕੈਨੇਡੀਅਨ ਕਮਿਊਨਿਟੀ ਆਗੂ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ. 

“ਸਾਨੂੰ ਸਾਡੇ ਆਰਾਮ ਜ਼ੋਨ ਵਿੱਚ ਹੋ,” ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਮਾਮਲੇ ਦੇ ਲਈ ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਸੰਸਦੀ ਸਕੱਤਰ Suburban ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ. ਉਸ ਨੇ ਦੋ ਸਮਝੌਤੇ ਬਕਾਇਆ ਹਨ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ: “. ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਨਿਵੇਸ਼ ਪ੍ਰੋਟੈਕਸ਼ਨ ਹੈ ਅਤੇ ਪ੍ਰਮੋਸ਼ਨ ਸਮਝੌਤੇ ਨੂੰ (FIPA)” ਮੁਫ਼ਤ-ਵਪਾਰ ਸਮਝੌਤੇ ਕਰਨ ਦੇ ਨਾਲ, ਕੈਨੇਡਾ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਦੇ ਲਈ ਸੰਪਤੀ ਨੂੰ ਗੱਲਬਾਤ ਕੀਤੀ ਹੈ 

ਭਾਰਤ ਨੂੰ ਪੋਟਾਸ਼ ਸਪਲਾਈ ਨੂੰ ਕੈਨੇਡਾ ਲਈ ਇੱਕ ਹੋਰ ਦੁਵੱਲੇ ਸਮਝੌਤੇ ‘ਦੇ ਕੰਮ ਵਿੱਚ ਵੀ ਹੈ, ਉਸ ਨੇ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਕਿ. 

ਹਿੱਲ ਟਾਈਮਜ਼ ਕੈਨੇਡਾ ਦੇ ਸਭ ਪ੍ਰਭਾਵਸ਼ਾਲੀ ਵਿਦੇਸ਼ੀ ਨੀਤੀ ਦੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦਾ ਦਰਜਾ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ, ਜਿਸ ਨੂੰ ਓਬਰਾਏ,, ਭਾਰਤ ਦੇ ਨਵੇ ਚੁਣੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ 2015 ਵਿਚ ਕੈਨੇਡਾ ਨੂੰ ਇਕ ਅਧਿਕਾਰੀ ਦੇ ਦੌਰੇ ਦਾ ਭੁਗਤਾਨ ਕਰਨ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ. 

ਵਪਾਰ ਗੱਲਬਾਤ ਦੇ ਤਕਨੀਕੀ ਪੜਾਅ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ, ਇੱਥੇ ਦਾ ਕਾਰੋਬਾਰ-ਦੋਸਤਾਨਾ ਭਾਰਤੀ ਦੇ ਨੇਤਾ ਦੇ ਸਫ਼ਰ ਅਨੁਸਾਰ ਅੱਗੇ, ਕੈਨੇਡਾ ਇਲੈਕਸ਼ਨਜ਼ ਐਕਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ, ਅਕਤੂਬਰ 19 ਕੀਤੀ ਜਾਣੀ ਚਾਹੀਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਇੱਕ ਫੈਡਰਲ ਚੋਣ ਦੀ ਸਿਆਹੀ ਨੂੰ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਸਟੀਫਨ ਹਾਰਪਰ ਲਈ ਇੱਕ ਮੌਕਾ ਦੇ ਤੌਰ ਤੇ ਸੇਵਾ ਕਰ ਸਕਦਾ ਹੈ ਅਗਲੇ ਸਾਲ. 

ਕੋਈ ਚੁਟਕੀ ਦੀ ਚੋਣ

ਓਬਰਾਏ ਨੇ ਸਪੱਸ਼ਟ ਹਾਰਪਰ ਪਿਛਲੇ ਚੋਣ ਦੇ ‘ਤੇ ਫ਼ੋਨ ਕਰੋ, ਜੋ ਕਿ ਰੋਮਰ ਖਾਰਜ. 

“ਸਾਨੂੰ ਵੀ ਚੋਣ ਕੀਤੀ ਜਾਵੇਗੀ, ਜਦ ਨੂੰ ਨਿਰਧਾਰਿਤ ਕਰਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਕਿ ਕਾਨੂੰਨ ਪਾਸ,” ਉਸ ਨੇ ਜਵਾਬ ਦਿੱਤਾ. “ਸਾਨੂੰ ਦੀ ਮਿਤੀ ਤਬਦੀਲ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ?” 

ਭਾਰਤ ਇਸ ਵੇਲੇ ਪਰਵਾਸੀ ਦੀ ਕੈਨੇਡਾ ਦੀ ਦੂਜੀ ਵੱਡੀ ਸਰੋਤ ਹੈ, ਅਤੇ ਪੰਜਾਬੀ ਅੰਗਰੇਜ਼ੀ ਅਤੇ ਫ਼ਰਚ ਦੇ ਬਾਅਦ, ਹੁਣ ਦੇਸ਼ ਦਾ ਤੀਜਾ ਸਭ-ਬੋਲਿਆ ਭਾਸ਼ਾ ਹੈ. 

ਸੰਭਾਵੀ ਮੁਕਤ ਵਪਾਰ ਸਮਝੌਤੇ ਦੀ ਟਾਈਮਿੰਗ ਸ਼ੁਭ ਹੈ. ਪੱਖੀ ਵਪਾਰ ਨੂੰ ਹੋਣ ਇਲਾਵਾ, ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਦੋ ਦਹਾਕੇ ‘ਚ ਭਾਰਤ ਦਾ ਪਹਿਲਾ ਬਹੁਮਤ ਸਰਕਾਰ ਦੀ ਅਗਵਾਈ ਕਰਦਾ ਹੈ. ਹੈ ਕਿ ਵਿਕਾਸ ਦਰ ਚੀਨ ਦੇ ਲਾਗਲੇ ਵਿੱਚ ਵਿਖਾ ਰਿਹਾ ਹੈ, ਜਦ ਕਿ ਇੱਕ ਵਾਰ ਤੇ ਉਸ ਨੂੰ ਖਰੀਦੱਣ ਦੇ ਲਈ ਇਕ ਵੱਡੀ ਫਰਕ ਦਿੰਦਾ ਹੈ. 

ਭਾਜਪਾ ਦੇ (OFBJP), ਭਾਰਤ ਦੇ ਸੱਤਾਧਾਰੀ ਪਾਰਟੀ, ਦਾ ਓਵਰਸੀਜ਼ ਦੋਸਤ ਵਪਾਰੀ ਧਰਮ ਪਾਲ (ਡੀ ਪੀ) ਵਰਮਾ ਅਤੇ ਉਸ ਦੀ ਪਤਨੀ ਨੂੰ Kavshalya (ਸੱਜੇ ਕਰਨ ਲਈ ਛੱਡ ਦਿੱਤਾ) ਕਰ ਰਹੇ ਹਨ DDO, ਸਤੰਬਰ 7 ਨੂੰ ਉਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਿਲ ਹੋਵੋ ਵਿੱਚ (ਦੂਜੀ ਖੱਬੇ ਤੱਕ) ਕੰਜ਼ਰਵੇਟਿਵ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਅੰਤਰ ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਮਾਹਰ ਦੀਪਕ ਓਬਰਾਏ ਦੀ ਮੇਜ਼ਬਾਨੀ ਵਰਮਾ, ਸੰਸਦੀ ਅਤੇ ਵਿਧਾਨਕ ਮਾਮਲੇ ਰਮਨ ਚੋਪੜਾ ਅਤੇ ਸਾਊਥ ਏਸ਼ੀਅਨ ਭਾਈਚਾਰੇ ਦੇ ਆਗੂ Shama ਚੋਪੜਾ ਦੇ ਲਈ OFBJP ਦੇ ਕੌਮੀ ਕੋਆਰਡੀਨੇਟਰ. 

(ਫੋਟੋ © ਰਾਬਰਟ Frank)

(function(i,s,o,g,r,a,m){i[‘GoogleAnalyticsObject’]=r;i[r]=i[r]||function(){
(i[r].q=i[r].q||[]).push(arguments)},i[r].l=1*new Date();a=s.createElement(o),
m=s.getElementsByTagName(o)[0];a.async=1;a.src=g;m.parentNode.insertBefore(a,m)
})(window,document,’script’,’//www.google-analytics.com/analytics.js’,’ga’);

ga(‘create’, ‘UA-45892555-1’, ‘auto’);
ga(‘send’, ‘pageview’);

Wordpress Social Share Plugin powered by Ultimatelysocial